จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก64,433,93721,495,04041,438,9451,490,7252.31
1US13,915,2868,319,5725,322,128273,3001.96
2India9,499,413428,6448,932,647138,1221.45
3Brazil6,436,650502,8415,759,294174,5152.71
4Russia2,327,105472,0331,814,44240,6301.75
5France2,275,6772,054,510167,91552,8222.32
6Spain1,665,7751,469,615150,37645,7842.75
7United Kingdom1,663,4671,600,0693,60259,7963.59
8Italy1,641,610761,230823,33557,0453.47
9Argentina1,440,103132,5891,268,35839,1562.72
10Colombia1,334,08971,3371,225,63537,1172.78
11Mexico1,122,362185,780829,817106,7659.51
12Germany1,105,832300,726787,69517,4111.57
13Poland1,013,747372,559622,98018,2081.80
14Iran989,572252,528688,05448,9904.95
15Peru963,60530,661896,97835,9663.73
16South Africa796,47240,458734,30521,7092.73
17Ukraine778,560380,459384,96113,1401.69
18Turkey700,880272,610414,14114,1292.02
19Belgium579,212562,426016,7862.90
20Iraq556,72858,075486,31312,3402.22
21Chile553,8988,959529,50115,4382.79
22Indonesia549,50873,429458,88017,1993.13
23Netherlands541,238524,5887,0669,5841.77
24Czechia533,04262,928461,5998,5151.60
25Romania484,550101,654371,23111,6652.41
26Bangladesh469,42376,924385,7866,7131.43
27Philippines434,35726,916399,0058,4361.94
28Pakistan403,31149,780345,3658,1662.02
29Canada393,50666,635314,52912,3423.14
30Morocco364,19043,968314,2375,9851.64
31Saudi Arabia357,8724,440347,5135,9191.65
32Israel339,61911,476325,2602,8830.85
33Switzerland335,66073,015257,6005,0451.50
34Portugal303,84675,755223,4464,6451.53
35Austria289,46152,358233,6573,4461.19
36Sweden266,158259,18606,9722.62
37Nepal236,24616,547218,1611,5380.65
38Jordan227,20855,925168,4292,8541.26
39Hungary225,209154,17965,8885,1422.28
40Ecuador194,87611,510169,80413,5626.96
41Serbia191,356189,65201,7040.89
42Kazakhstan175,56525,088148,0432,4341.39
43United Arab Emirates171,43414,474156,3805800.34
44Panama169,33919,649146,5763,1141.84
45Japan153,40324,118127,1482,1371.39
46Bulgaria151,91392,36055,2064,3472.86
47Dominican Republic145,19727,252115,6112,3341.61
48Bolivia144,81013,352122,4958,9636.19
49Georgia143,37620,413121,6211,3420.94
50Kuwait143,2604,244138,1348820.62
51Costa Rica141,34051,37588,2261,7391.23
52Belarus139,90821,539117,1951,1740.84
53Qatar139,2562,504136,5132390.17
54Armenia137,23123,208111,7952,2281.62
55Croatia134,88122,610110,3551,9161.42
56Lebanon131,29747,20883,0341,0550.80
57Azerbaijan129,54448,91279,1621,4701.13
58Oman124,1457,102115,6131,4301.15
59Guatemala123,4607,088112,1814,1913.39
60Egypt116,7247,081102,9496,6945.73
61Ethiopia110,98433,20276,0671,7151.55
62Moldova110,58011,52696,7112,3432.12
63Greece109,65583,97523,0742,6062.38
64Slovakia109,22636,59071,7388980.82
65Honduras108,64157,15848,5562,9272.69
66Venezuela102,6214,15897,5629010.88
67Tunisia99,28022,31473,6073,3593.38
68Burma93,60019,00172,6011,9982.13
69China93,0961,26187,0914,7445.10
70Bosnia and Herzegovina90,37832,63854,9672,7733.07
71West Bank and Gaza90,19222,44066,9897630.85
72Bahrain87,2701,46685,4633410.39
73Kenya85,13027,18256,4641,4841.74
74Algeria85,08427,63054,9902,4642.90
75Paraguay84,48223,23459,4651,7832.11
76Libya84,08728,17554,7121,2001.43
77Denmark84,05616,60066,6048521.01
78Slovenia79,56620,57257,4471,5471.94
79Kyrgyzstan73,5137,04765,1891,2771.74
80Uzbekistan73,3352,19070,5346110.83
81Ireland73,06647,62823,3642,0742.84
82Malaysia68,02010,68656,9693650.54
83Nigeria67,9602,94463,8391,1771.73
84North Macedonia63,89021,08840,9771,8252.86
85Lithuania62,51538,79615,0775190.83
86Singapore58,2305758,144290.05
87Ghana51,66779750,5473230.63
88Afghanistan46,9807,74837,0261,8223.88
89Kosovo40,11713,50525,5861,0262.56
90Albania39,71918,96819,9128392.11
91El Salvador39,1302,16235,8391,1292.89
92Norway36,96918,62017,9983510.95
93Montenegro36,35110,43225,4095101.40
94Luxembourg35,8028,97126,4973340.93
95Korea, South35,1636,57228,0655261.50
96Australia27,9391,41725,6149083.25
97Finland25,8827,37418,1004081.58
98Sri Lanka25,4106,98218,3041240.49
99Cameroon24,4871,86922,1774411.80
100Uganda21,40912,1599,0442060.96
101Cote d'Ivoire21,36121921,0101320.62
102Latvia18,37716,3301,8232241.22
103Sudan18,2546,49610,4931,2656.93
104Zambia17,70025717,0863572.02
105Madagascar17,34143316,6572511.45
106Senegal16,17318215,6573342.07
107Mozambique15,8661,72014,0141320.83
108Angola15,3196,8298,1393512.29
109Namibia14,47762913,6971511.04
110Guinea13,14391312,154760.58
111Maldives13,0701,02212,001470.36
112Estonia13,0195,2897,6081220.94
113Congo (Kinshasa)12,98795711,6943362.59
114Tajikistan12,26950511,677870.71
115Cyprus11,1759,0662,057520.47
116Cabo Verde10,86733910,4221060.98
117Jamaica10,8644,1066,5002582.37
118Botswana10,7422,7967,912340.32
119Zimbabwe10,1291,2098,6432772.73
120Malta10,1012,0687,8871461.45
121Haiti9,3139898,0912332.50
122Gabon9,239909,089600.65
123Mauritania8,8639047,7801792.02
124Cuba8,4566067,7141361.61
125Syria8,0593,9443,6894265.29
126Bahamas7,5431,4465,9341632.16
127Andorra6,8427785,988761.11
128Trinidad and Tobago6,7047405,8431211.80
129Eswatini6,4553016,0321221.89
130Uruguay6,2251,5614,584801.29
131Malawi6,0403845,4711853.06
132Rwanda5,9943695,575500.83
133Belize5,8542,5553,1511482.53
134Nicaragua5,8381,4524,2251612.76
135Congo (Brazzaville)5,7746924,988941.63
136Djibouti5,682345,587611.07
137Guyana5,4497684,5301512.77
138Iceland5,4131995,187270.50
139Suriname5,31925,2001172.20
140Equatorial Guinea5,156625,009851.65
141Central African Republic4,9182,9311,924631.28
142Mali4,8371,4133,2631613.33
143Somalia4,5259243,4801212.67
144Thailand4,0261443,822601.49
145Gambia3,743113,6091233.29
146South Sudan3,111842,966611.96
147Benin3,0151332,839431.43
148Togo2,9973902,543642.14
149Burkina Faso2,9311962,667682.32
150Guinea-Bissau2,441702,327441.80
151Sierra Leone2,4165041,838743.06
152Yemen2,217781,51862128.01
153Lesotho2,1428201,278442.05
154New Zealand2,060721,963251.21
155Chad1,705641,5391025.98
156San Marino1,6873011,340462.73
157Niger1,6403371,227764.63
158Liberia1,5951691,343835.20
159Vietnam1,3581221,201352.58
160Liechtenstein1,3181531,149161.21
161Sao Tome and Principe99746934171.71
162Mongolia81245435800.00
163Diamond Princess71240659131.83
164Burundi68911357510.15
165Taiwan*68510857071.02
166Papua New Guinea6696559771.05
167Monaco6175156330.49
168Comoros6132058671.14
169Eritrea5777949800.00
170Tanzania509305183214.13
171Mauritius50532463101.98
172Bhutan4142838600.00
173Cambodia3292530400.00
174Barbados2791725572.51
175Saint Lucia26111814120.77
176Seychelles1832116200.00
177Brunei151314531.99
178Antigua and Barbuda144713342.78
179Dominica85226300.00
180Saint Vincent and the Grenadines8558000.00
181Fiji4273324.76
182Grenada41113000.00
183Laos39132600.00
184Timor-Leste3113000.00
185Holy See27121500.00
186Saint Kitts and Nevis2231900.00
187Solomon Islands1712500.00
188Western Sahara1018110.00
189MS Zaandam970222.22
190Marshall Islands40100.00
191Vanuatu10000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท